Diễn Đàn 12b6, niên khóa 2009 - 2012

Tập đoàn 12b6 - Lưu giữ những giây phút bên nhau

Diễn Đàn 12b6, niên khóa 2009 - 2012

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-02, 13:18

dothinh1994dothinh1994

Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
Tiền : 14110
Sinh nhật : 11/05/1994
Status : Thịnh vô đối :))
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#1

Em yêu!

Cuối cùng thì anh cũng đã tán được em. Ngay từ phút đầu tiên nhìn em gác chân lên bàn ngồi gậm trái bắp như dân somali nhịn đói trong 8 năm là anh đã thấy tê tái cả cõi lòng. Anh tự nhủ thầm trước sau gì thì anh cũng phải tiêu diệt được em.
Con đường quen em sao mà chông gai như rừng u nước độc. Anh đã tốn bao nhiêu tiền để dụ bà Tám bán quan tài (Thì mẹ Tám nhiều chuyện đó), nhờ bả giúp anh... Mà bả cũng lợi hại thiệt, bả đã biến anh từ một chàng thanh niên hiền như thỏ con đế trở nên một chú nai tơ dưới gót chân em. Nhiều khi anh nghĩ: Tại sao anh lại mê em ??? Phải chăng là vì sắc đẹp của em. Mà công nhận là em đẹp thiệt. Ôi sắc đẹp của em như sắc nuớc hương trời, tươi như bông hoa tàn tạ giữa mùa đông lạnh giá. Mỗi khi em nở nụ cười khô héo trên đôi môi thâm sì như mới bị ai bụp là anh run rẩy sụm ba sườn.
Đã bao lần anh nhủ lòng rằng đời anh không thể thiếu em. Anh nhớ em như ngoại anh nhớ miếng trầu, như cậu anh cần vợ, như mợ anh thích cần sa và như ba anh mê thuốc lá. Xin em hãy yên tâm mà giao phó cuộc đời em cho anh. Rồi anh sẽ đưa em đến một chốn bình yên, nơi chỉ có tiếng cóc nhái mèo kêu, chuột la chó sủa. Nơi đó ta sẽ sống với nhau thật là hạnh phúc, con cháu hàng đàn hàng đống.
Viết tới đây anh thấy nhớ em vô chừng, muốn cắn em ngàn miếng, muốn chặt em thành trăm khúc mà bỏ vào mai-crô-guây để làm tình yêu 7 món mà nhậu lai rai . Nói tới ăn tự nhiên anh thấy đói, thôi anh đi nấu mì gói anh ăn cái đã. Giả từ em và hẹn ngày tái ngộ...

Em thân yêu!
Thế là được 3 tháng rồi, từ cái ngày em xù đẹp anh để đi theo tiếng gọi trái tim em, từ ngày đó tới giờ không giây phút nào anh không nghĩ đến em cả, ngay cả khi đang buông rơi gánh nặng trong Toilet anh cũng khẽ giật mình và thầm gọi tên em.

Nhớ ngày xưa đôi ta yêu nhau thắm thiết, thế mà chỉ dzì một chút tư lợi cá nhân em đã bỏ rơi thằng này để đi theo một thằng boy khác...Thằng đó có hơn anh ở điểm nào đâu, chẳng qua nó giàu hơn anh, nó học giỏi hơn anh và nó đẹp trai hơn anh thôi mà...chẳng lẽ vì vậy mà em nhẫn tâm để lại vết thương lòng đang từng ngày dồn cục trong tim anh hay sao em?

Tình anh rung rinh ngọn mía lẽ nào em nỡ chặt gốc bỏ ngọn sao...Bây giờ em đi xe hơi rồi đâu còn nhớ chiếc xe máy cũ kỹ này nữa! Nhớ những ngày mưa,xe tắt máy,anh ngồi trên xe dồn số còn em hỳ hục đẩy phía sau...lãng mạn thế mà em nỡ lòng nào...hix

Giờ đây ngồi đọc lại những bức thư em viết cho anh, tình yêu của anh nó cứ nhểu xuống từ mắt lẫn từ mũi...từng giọt từng giọt trông mà thương. Rồi những buổi chiều tà, tụi mình thường tay trong tay đi... lụm lon nước ngọt em còn nhớ không, đời sinh viên lận đận nên nhục quá cũng phải làm...kiếm được đồng nào hay đồng ấy, cay đắng tủi nhục cùng nhau chia sẽ vậy mà em cũng dứt áo ra đi, chẳng lẽ bi giờ anh đi lụm lon nước ngọt một mình sao em...qu

Ngày em nói câu chia tay sao mà bàng hoàng quá...Lời nói của em nhẹ nhàng mà sao anh nghe như tiếng bả chủ đòi tiền nhà vậy, giật thót và buốt nhói con tim...Đang uống ngụm nước, nghe em nói xong câu goodbye anh phụt nước thẳng vô tô cháo lòng đang ăn ngon miệng khiến nó bắn tung tóe vào người các nam thanh nữ tú ngồi cùng bàn. Anh đau nhói cõi lòng, bấy nhiêu ngày tháng bên nhau vậy mà em cứ làm như đi chợ vậy...

Giờ đây anh đã không còn em bên cạnh nữa...cuộc sống buồn tẻ và hiu quanh biết bao...ngồi nhớ lại những lần anh đàn em "rống", thật là vui vẻ...bây giờ chỉ còn anh trong căn phòng cô vắng !

Đành phải chúc em hạnh phúc bên thằng boy mới đó.
Thôi nghe em, anh dừng type nghe!

PS: À mà chuyện này nữa, trong lần đi chơi Valentin năm ngoái em có mượn anh 2000đ mua 2 bịch nước mía (em 1 bịch anh 1 bịch đó)...chỉ hy vọng em sẽ nhớ đến tình xưa nghĩa cũ và cả 2000đ em chưa trả nữa!
Người đi ngang qua đời em..

Em thương mến!
Hôm nay trời thật đẹp, mây đen kéo đến mây trắng bay đi. Anh ngồi co cẳng viết cho em yêu của mình bức thư tình hay nhất thế kỉ 22. Đầu thư, anh chúc em nhiều calo để em mạnh khoẻ. Em à! Chỉ mới gặp em thôi mà anh ngỡ như đã quen nhau từ kiếp trước. Xa em vài giây thôi mà ngỡ đã bao năm. Em ơi ,ánh mắt em làm cả miền Nam chìm trong băng giá. Em cất tiếng cười làm cả miền Bắc ngủ quên còn khi những giọt lệ em rơi làm 7 tỉnh miền Trung chìm trong lũ lụt... Ôi thôi! Quái vật!.... Em à, em đến với anh trong ngày đông băng giá. Em sưởi ấm con tim anh tựa lò vi sóng nướng con mực khô. Mỗi khi anh khát, em là vại bia hơi dịu đi cái khát khủng khiếp của mùa hè.... Ôi em tôi là vô địch...
Thôi, thư đã dài dù chỉ là một chút trái tim anh. Em thấy không? Nếu em yêu anh thì anh nguyện dâng trái tim mình đem nấu cháo cho em bồi bổ. Hàng VN chất lượng cao đó em...

Gửi người con gái anh yêu!

Hà nội một ngày buồn như con chuồn chuồn, tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen.

Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay ngồi sửa xe mãi mà chẳng được,ngủ thì chẳng xong, nhìn trăng cao tít mít, anh quyết ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh.

Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, của nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không".

Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa.

Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

Hôn em như cún con hôn mèo con!

Một anh chàng viết bức thư tình như sau gửi cô gái mà
mình "trót" yêu:

Em thân mến,
Tôi rất hân hạnh báo cho em biết rằng tôi đã đem lòng yêu em kể từ …h …' thứ
tư, ngày … tháng … năm … sau cuộc gặp gỡ của chúng ta vào lúc ….. h ….' cùng
ngày. Tôi tự nhận thấy mình có đủ tiêu chuẩn để trở thành người yêu của em và
hoàn toàn có triển vọng để tiến tới tìm hiểu nhau sau này.
Vì vậy, tôi có một vài đề nghị với em như sau:
Tình yêu của chúng ta trải qua một thời hạn thử thách là 3 tháng (như Bộ Luật
Lao động quy định), sau đó tùy thuộc vào sự tương đồng giữa hai bên để chúng ta
xem xét có nên tiếp tục kéo dài mối quan hệ tốt đẹp không. Sau khi thời gian
thử thách đã hết, chúng ta sẽ xúc tiến kế hoạch để chuyển từ giai đoạn tình yêu
sang giai đoạn hôn nhân. Tất cả chi phí cho cả hai giai đoạn đều do tôi có
trách nhiệm đảm nhận. Tuy nhiên, tôi hoàn toàn hy vọng em sẽ xứng đáng với tất
cả tình yêu và chi phí mà tôi bỏ ra.
Tôi xin em hãy vui lòng hồi âm cho tôi trong vòng 30 ngày kể từ hôm nay. Nếu
sau thời hạn trên em không trả lời coi như lời đề nghị của tôi bị hủy bỏ mà tôi
không cần thông báo lại.
Tôi mong em suy nghĩ kỹ sau khi nghe lời đề nghị của tôi. Xin cảm ơn em rất
nhiều.
Trân trọng gửi lời chào quyết thắng và chúc em thành đạt trong kinh doanh.
Thân ái,

Gửi em yêu,
Anh nhận ra em khi đang lướt trên sân ga và thấy rằng em là site duy nhất để
anh truy cập đến. Em biết không, từ lâu lắm rồi anh rất cô đơn và đang phân
tích lỗi lầm của chính mình. Có thể em sẽ là người gỡ lỗi thực sự cho anh.
Không có em đời anh như một chương trình dang dở, không tạo được mã thực thi và
trở nên vô dụng.
Em không chỉ có giao diện đẹp mà còn có tư thế phòng vệ ActiveX thật dễ thương
trước đám con trai lố nhố. Nụ cười tươi sáng của em đã làm anh thấy mình thật
mạnh mẽ, một sức mạnh tương đương với hàng nghìn vi xử lý gộp lại.
Tối qua, khi em ngước mắt nhìn anh, anh thấy tất cả các module chương trình
trong anh chạy êm ru và mang lại kết quả thật khả quan - một cảm giác trước đây
anh chưa từng có.
Anh viết thư này chỉ là để thổ lộ một điều rằng chúng ta hãy liên kết lại với
nhau. Anh sẽ mang lại cho em mọi thứ cần thiết để sống cuộc đời không có lỗi
hay trục trặc gì hết. Em đừng lo về firewall mà bố mẹ dựng lên vì anh hack rất
giỏi, anh sẽ phá được password của họ để họ chấp nhận đám cưới của chúng ta.a
Anh mong rằng chưa có ai lọt vào cơ sở dữ liệu của em để đoạn mã của anh có thể
liên kết được. Nếu không, anh sẽ phá hệ thống của chính mình đến mức không hồi
phục được thì thôi.
Hãy hiểu cho lòng anh và dành cho lá thư này một vị trí ưu ái trong inbox nhé
em.

Anh yêu, em phải viết thật chậm vì em biết anh không thích đọc nhanh. Ngay sau hôm anh đi du học em đã chuyển sang
nghề mới, bây giờ em ngồi một chỗ rung đùi cũng có tiền, cả phố ai cũng khen em
may đẹp...
Em trai em cũng có việc rồi, một mình nó đứng trên cả ngàn người, nó vừa được
bầu là người bảo vệ nghĩa địa tốt nhất huyện đấy.
À, sáng nay chị gái em gọi điện bảo vừa sinh cháu, chị không nói rõ con trai
hay con gái nên em cũng không biết mình sẽ là chú hay là cô. Anh rể em mừng quá
uống nhầm phải chai xăng mà cứ ngỡ là rượu, chị em bảo anh ấy phải chạy vòng
quanh nhà cả buổi sáng để xả hết nhiên liệu.
Tuần này trời khá đẹp, cả tuần chỉ mưa có hai lần, cơn đầu tuần ba ngày đã tạnh
còn cơn giữa tuần cũng chỉ kéo dài có bốn ngày. Nhưng mỗi tội vì mưa nên con gà
mái ghẹ phải đẻ tới mấy lần mới được một quả trứng.
Mẹ em đi mưa bị cảm phải vào viện, ông bác sĩ cặp nhiệt độ vào miệng mẹ và thế
là mẹ im lặng gần nửa tiếng, bố thích quá đòi mua cái cặp nhiệt độ ấy với giá
rất cao.

Comment và thanks nhiệt tình nào bà con Cười nhe răng Cười nhe răng Cười nhe răng Cười nhe răng

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-05, 06:57

nuunaanuunaa

Thiếu tướng
Thiếu tướng
Tiền : 13519
Sinh nhật : 30/05/1994
Status : nuunaa iu 12b6 nkiù nkiù
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#2

m kung? o ko lam' gui may kai nay len, lam` pieg doc mun ckit', m dua truyen lan t kon` co hung' ngoi` doc

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-05, 09:33

ngocdungngocdung

Trung sĩ
Trung sĩ
Tiền : 13189
Sinh nhật : 08/05/1994
Tiền : 13189
Sinh nhật : 08/05/1994
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#3

chữ vs chữ k ha
nhức đàu wa bac ơj

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-05, 10:26

nuunaanuunaa

Thiếu tướng
Thiếu tướng
Status : nuunaa iu 12b6 nkiù nkiù
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#4

ai ma o ko ngoi doc, tu nkien dua len cki ko pik

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-09, 19:55

Chung DoChung Do

Binh nhất
Binh nhất
Tiền : 13209
Sinh nhật : 10/12/1994
Tiền : 13209
Sinh nhật : 10/12/1994
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#5

Thư này mà gửi ng iu là khỏi chê,haha...!!!! =)

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty2012-06-09, 20:04

dothinh1994dothinh1994

Quản Trị Viên
Quản Trị Viên
Status : Thịnh vô đối :))
Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#6

Chung Do đã viết:Thư này mà gửi ng iu là khỏi chê,haha...!!!! =)
Tao kết nhất cái đầu đấy cười to

Time: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;)) Empty

Sponsored content

Tiêu đề: [Funny] Tổng hợp thư tình ko tên ;))#7

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bạn không có quyền trả lời bài viết

12B6 THPT Lê Thánh Tôn, khóa 2007 - 2012
Xây dựng và phát triển bởi các thành viên B6Pro .
Copyright © 2009 - 2012, wWw.12B6pro.Tk .
Skin Nice Blue, designed by Matti, fixed by DoThinh